+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Chủ đề: 10 lý do để yêu mèo hơn nữa

Chuột nhắt
    Đang ở
    tp.hcm
    Thanks
    4

10 lý do để yêu mèo hơn nữa

Những lý do này mang tính cá nhân của bản thân mình là chủ yếu. Có những lý do chắc chắn rất hợp lý, logic và cũng sẽ có lý do hết sức… cùi chuối. Nhưng một khi đã yêu mèo thì dù có cả một container cùi chuối thì chắc chắn bạn vẫn sẽ cứ yêu!

1. Sự đa dạng vô hạn của các kiểu lông và màu lông. Có những dạng rất trang nhã, tinh tế, đáng yêu. Đôi khi có những vệt màu hay đốm ở những vị trí khiến bạn không thể nhịn cười khi nhìn vào bản mặt của chúng. Và thế là tự nhiên phá lên cười khiến không ít người xung quanh nghĩ bạn có vấn đề.

2. Là loài vật điềm tĩnh nhất trái đất, nhưng đôi khi cũng có những biểu hiện cuồng nhiệt như chạy nhảy khắp nơi và bạn không thể kềm giữ bản thân mình trước điều đó. Kết quả là 2 đứa cứ rượt nhau rầm rầm trong nhà. Mama xuất hiện quát: không để cho mọi người nghỉ ngơi hả!?! Thế là khúm núm bưng nhau vào phòng nằm cười hí hí.

3. Đôi lúc bạn thấy mèo của mình cứ ngồi bất động và nhìn chằm chằm rất lâu vào một điểm nào đó. Quan sát thì không thấy gì cả. Hic, khả năng có một con ma chăng, nhất là những đêm phải học hoặc làm việc khuya một mình.

4. Bình thường mèo rất ngoan, thích nịnh và thông minh. Thế nhưng khi có khách đến, bạn muốn khoe cục cưng. Kết quả là gọi không thưa, kêu không đến, cào cấu và giở tất cả các tính xấu với khách khiến bạn nổi điên.

5. Thích nằm trên bàn phím, đá chuột rơi khỏi bàn khi bạn đang vội đánh văn bản, ngồi chồm hổm trên sách hoặc tài liệu khi bạn đang nghiên cứu, nhảy phóc lên vai một cách bất ngờ trong đêm tối khiến hồn vía bạn bay mất hết, cùng tất cả các trò mèo đáng ghét khác.

6. Thích soi mói và làm đổ tung tóe đồ đạc của bạn rồi bỏ đi, dù bạn đã mua cả đống đồ chơi cho nó. Đơn giản chỉ là: tui thích làm đổ cho vui vậy đó, được hông!?! Tức cành hông với nó, grừ… grừ…

7. Những ngày lạnh, hai đứa cùng ôm nhau ngủ thì thật tuyệt!!!

8. Luôn nghĩ mình là chủ nhân và bày nhiều trò tai quái. Xuống cầu thang cũng lười, và đương nhiên bạn phải ẵm xuống. Leo lên nóc nhà và kêu ầm ĩ khiến bạn phát hoảng nhờ người đưa xuống. Khi người ta vừa leo tới nơi thì thản nhiên phóng xuống trước những Con mắt chữ O và miện chữ Ô.

9. Luôn cảm nhận chính xác cảm xúc của bạn. Ngồi im trong lòng và không bao giờ nói tiếng nào khi bạn buồn. Mỗi khi bạn bệnh, nằm bên bạn suốt ngày không rời, ngay cả khi đến bữa ăn hoặc thằng đen hàng xóm đến rủ đi quậy.

10. Luôn dành cho bạn một tình yêu trong sáng, tinh khiết mà không đòi hỏi bất kỳ sự đáp trả nào của bạn.

2. The Following 4 Users Say Thank You to fatcat For This Useful Post:

GloomySunday (30-04-2012), meongo875 (05-09-2013), nguyendaoss (29-04-2012), papparoti (04-05-2012)

Chuột nhắt Vysally8298's Avatar
    Đang ở
    Tp Hồ Chí Minh , Quận Phú Nhuận
    Thanks
    4
    cute quớ ak , nghe cũng đúng ^.^
    Nên Chăm Sóc và Yêu ThươngHidden Content

Không Nên Chăm Sóc rồi biến tình yêu thương thành món.........nhậu Hidden Content

Trứng cút na.smallest's Avatar
    Đang ở
    Bình dương
    Thanks
    1
    ôi trời!!!cưng quá cơ:X:X:X

Trứng cút sasuke_kun's Avatar
    Thanks
    10
    miu nhà mình lúc còn nhỡ nhỡ toàn chui sau màn hình máy tính ngủ, vươn tay vươn chân đạp đổ màn hình thui hà, đá rớt bàn phím liên tục

bây giờ em lớn, em ngoan rồi
    Chiều xuân tháng ba, cừu sung sướng ăn cỏ mềm
    Trời lạnh buốt, đất đóng băng, hỏi ai là người nuôi chó sói
    Lòng người tội cừu, lòng sói một mình cô đơn
    Lòng trời khó độ, lòng thế gian lạnh lùng như sương...

Người đời chỉ biết tội nghiệp con cừu, không ai hiểu nỗi đau khổ tịch mịch của con sói. Người đời chỉ thấy cái tàn nhẫn của con sói ăn thịt con cừu, không ai thấy cái cảnh con sói đói khát lang thang giữa cơn bão tuyết. Cừu đói thì ăn cỏ, sói thì sao? Không lẽ nên chết đói sao?
    <Cổ Long>

Gà con Taurus.KolYaken's Avatar
    Thanks
    22
    Chú mèo Hít le nhìn chuẩn quá
    Yêu Động Vật

Gà con
    Thanks
    1
    iêu quá, nhưng tại sao mèo lại thich nằm trên bàn phím máy tính nhỉ, kéo thế nào cũng ko ra :-)

Trứng cút pigboo1408's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    2
    thix cái thứ 7 nhất, mỗi khi trời mưa,ôm e ý vào lòng là đánh lun 1 giấc ngon lành ^_^

Cá heo peac_iuox's Avatar
    Đang ở
    Nguyễn Hồng Đào. Quận Tân Bình
    Thanks
    0
    nằm trên bàn phím vi tính chắc mấy cái phím giống mấy cục massage........nên mấy ẽm ghiền nằm.....
    "Các bé" cũng giống như ta, cũng buồn, cũng vuôi, cũnh cần được yêu thương......Hãy yêu thương "các bé" như bạn yêu chính bản thân mình vậy !

Trứng cút pigboo1408's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    2
    ui! đã iu mèo rùi,đọc cái này càng iu mèo hơn :X~

Gà con leo_vh257's Avatar
    Thanks
    5
    hay quá, chuẩn luôn! Nhưng cái vụ 'là loài vật điềm tĩnh nhất quả đất" là phản đối nè, vì mèo nhà mình quậy như giặc, cắn chủ tơi bời thảm thương luôn, nhưng lại được cưng vì cái bản tính "hư hỏng" đó haha

+ Trả lời Chủ đề